Yadda za a gane kyakkyawan na'urar kai?

Abubuwan da ke waje ba su ƙayyade fa'idodi da rashin amfanin na'urar kai ba.Amfani da wasu kayan aiki da tsarin ba ya wakiltar komai.Zane na ingantacciyar na'urar kai shine cikakkiyar haɗin lantarki na zamani, kimiyyar kayan abu, ergonomics da amotic aesthetics——Kimanin Wayoyin kunne.

Don kimanta na'urar kai, muna buƙatar yin gwaje-gwaje na haƙiƙa da sauraron ra'ayi kafin mu iya yanke hukunci.Gwajin haƙiƙa na belun kunne ya haɗa da lanƙwan amsa mitar, lanƙwan impedance, gwajin raƙuman murabba'i, murdiya intermodulation, da sauransu.

A yau, muna magana ne kawai game da kimantawa na sauraren saƙon kunne, wanda shine matakin da ya dace a gare mu don zaɓar belun kunne.

Don kimanta sautin kunne daidai, dole ne mu fara fahimtar halayen sautin kunne.Wayar kunne tana da fa'idodin mai magana mara misaltuwa, tare da ƙaramin juzu'i, amsa mai faɗi, kyakkyawar amsa ta wucin gadi, cikakkun bayanai masu wadata, kuma yana iya dawo da murya mai laushi da gaske.Amma belun kunne suna da illa guda biyu.A hakikanin gaskiya, waɗannan sifofi biyu ne na belun kunne, waɗanda aka ƙaddara ta wurin matsayinsu na zahiri dangane da jikin ɗan adam.

Siffa ta farko ita ce "tasirin belun kunne" na belun kunne.

Yanayin sauti da belun kunne ya haifar ba a cikin yanayi.Sautin sautin da ke cikin yanayi yana shiga cikin magudanar kunne bayan yin hulɗa da kai da kunnuwa na ɗan adam, kuma sautin da ke fitowa daga belun kunne yana shiga cikin kunnen kunne kai tsaye;Yawancin rikodin an yi su ne don sake kunna akwatin sauti.Sautin da hoton suna kan layin haɗin kwalayen sauti guda biyu.Saboda wadannan dalilai guda biyu, idan muka yi amfani da belun kunne, za mu ji sauti da hoton da aka yi a kai, wanda bai dace ba kuma yana da sauƙi don haifar da gajiya.Ana iya inganta "tasirin lasifikan kai" na belun kunne ta amfani da sifofi na musamman na zahiri.Hakanan akwai software na simintin filin sauti da yawa a kasuwa.

Siffa ta biyu ita ce ƙarancin mitar naúrar kai.

Ƙananan ƙananan mitar (40Hz-20Hz) da ultra-low mita (kasa da 20Hz) jiki yana gane shi, kuma kunnen ɗan adam ba ya kula da waɗannan mitoci.Wayar kunne na iya sake maimaita ƙananan mitar daidai daidai, amma saboda jiki ba zai iya jin ƙarancin mitar ba, zai sa mutane su ji cewa ƙarancin mitar kunne bai isa ba.Tunda yanayin sauraron kunne ya bambanta da na lasifika, belun kunne suna da nasu hanyar daidaita sauti.An inganta yawan adadin belun kunne gabaɗaya, wanda ke ba mutane ma'anar daidaiton sauti tare da cikakkun bayanai masu yawa;Na'urar kai mai ƙarancin mitar gaba ɗaya sau da yawa yana sa mutane su ji cewa ƙarancin mitar bai isa ba kuma muryar sirara ce.Ƙara ƙaramar mitar daidai kuma hanya ce ta gama gari da naúrar kai ke amfani da ita, wanda zai iya sa sautin naúrar ya bayyana cikakke kuma ƙarancin mitar yana da zurfi.Wayoyin kunne masu haske da kunnuwa sune hanyoyin da aka fi amfani da su.Suna da ƙananan yanki na diaphragm kuma ba za su iya haifar da ƙananan ƙananan mitoci ba.Za'a iya samun sakamako mai gamsarwa ƙarancin mitar ta hanyar haɓaka ƙananan ƙananan mitar (80Hz-40Hz).Sautin gaske ba lallai ba ne kyakkyawa.Wadannan hanyoyi guda biyu suna da tasiri a ƙirar kunne, amma da yawa bai isa ba.Idan babban mita da ƙananan mita sun inganta sosai, za a lalata ma'aunin sauti, kuma timbre mai motsa jiki zai iya haifar da gajiya.Tsakanin mita wuri ne mai kula da belun kunne, inda bayanan kiɗa suka fi yawa, kuma shi ne wuri mafi mahimmanci ga kunnen ɗan adam.Zane na belun kunne yana taka tsantsan game da matsakaicin mitar.Wasu ƙananan belun kunne suna da iyakataccen kewayon amsa mitar, amma suna samun haske da kaifi mai kaifi, turbid da sauti mai ƙarfi ta hanyar haɓaka manyan sassan sama da ƙananan mitar matsakaici, wanda ke haifar da tunanin cewa ƙananan mitoci masu girma da ƙananan suna da kyau.Sauraron irin wannan belun kunne na dogon lokaci zai ji m.

Kyakkyawan sautin kunne ya kamata ya kasance yana da halaye masu zuwa:

1. Sautin yana da tsabta, ba tare da wani "sa" ba, "buzz" ko "boo".

2. Ma'auni yana da kyau, timbre ba ya da haske ko duhu sosai, rarraba makamashi mai girma, matsakaici da ƙananan ƙananan ƙididdiga ne, kuma haɗin kai tsakanin nau'i na mita yana da dabi'a da santsi, ba tare da kwatsam ba.

3. High mita tsawo yana da kyau, m da santsi.

4. Ƙananan ruwa mai zurfi yana da zurfi, mai tsabta kuma cikakke, na roba da karfi, ba tare da wani jin dadi ko jinkirin ba.

5. Matsakaitan mitar murdiya tana da ƙanƙanta, bayyananne kuma mai dumi, kuma muryar tana da kirki kuma na halitta, mai kauri, maganadisu, kuma ba ta ƙara sautin haƙori da hanci ba.

6. Kyakkyawan ikon nazari, cikakkun bayanai, da ƙananan sigina za a iya sake kunna su a fili.

7. Kyakkyawan bayanin filin sauti mai kyau, filin sauti na budewa, daidaitaccen matsayi da kwanciyar hankali na kayan aiki, cikakkun bayanai a filin sauti, babu jin dadi.

8. Dynamic ba shi da matsi na zahiri, kyakkyawar ma'ana ta sauri, babu murdiya ko ɗan murdiya a babban girma.

Irin wannan na'urar kai na iya sake kunna kowane nau'in kiɗa daidai, tare da aminci mai kyau da ma'anar kiɗa.Yin amfani da dogon lokaci ba zai haifar da gajiya ba, kuma mai sauraron yana iya nutsar da shi cikin kiɗa.


Lokacin aikawa: Dec-02-2022